Tuesday, November 4, 2014

Ukawa wanasa Waraka wa ikulu Juu ya Kampeni kupitisha katiba inayopendekezwa




UMOJA wa Katiba ya Wananchi (Ukawa) umeweka wazi kuwa imenasa waraka wa Ofisi ya Rais Ikulu unaoonyesha Serikali imetenga Sh bilioni 2.5 kwa ajili ya kampeni za vyombo vya habari kuwashawishi wananchi kupigia kura katiba nayopendekezwa.
   
Akizungumza  na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana Katibu Mkuu wa Ukawa ambaye pia ni Katibu wa Chadema, Dk. Willibrod Slaa, alidai Dar es Salaam jana  kuwa kampeni hiyo itafanywa kupitia vyombo vya habari  kuwahamasisha wananchi waweze kupiga kura ya ndiyo na kuipitisha kwa urahisi Katiba inayopendekezwa.
Waraka huo alidai kwamba unatoka Ikulu kwenda kwa Wizara ya Habari Utamaduni na Michezo na kuelekeza kazi hiyo inatakiwa kuanza wiki hii zikipatikana Sh milioni 50 za kuanzia.
“Ofisi ya Rais Ikulu imetenga Sh bilioni 2.5 kwa ajili ya kuhamasisha wananchi waweze kuipigia kura ya ndiyo Katiba pendekezwa.
“Lengo ni kutaka kuipitisha Katiba hiyo bila ya kuwaelimisha wananchi jambo ambalo ni kinyume na sheria,” alisema Dk. Slaa.
Alisema suala hilo ni kinyume na sheria kwa sababu  wanaohusika na utangazaji au uhamasishaji wa Katiba mpya ni Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) na siyo Ofisi ya Rais Ikulu.
Alidai ofisi hiyo imeandaa Kamati ya Kudumu ya Habari ya kusimamia mpango wa kuelimisha umma hadi muda wa kura ya maoni.

VYOMBO VYA HABARI
Dk. Slaa alidai baadhi ya vyombo vya habari vimetengwa kwa ajili ya kazi hiyo zikiwamo redio,   magazeti, mitandao ya jamii na televisheni mbalimbali   kuhakikisha mpango huo unafanikiwa.
Alidai wahariri wa vyombo hivyo wametengewa fedha kuhakikisha wanatumia vyombo vyao kutenga vipindi vya kutoa elimu kwa wananchi juu ya suala hilo.
Dk. Slaa alidai vipindi hivyo vitaongozwa na baadhi ya watu walioandaliwa kufanya kazi hiyo wakiwamo wasomi kutoka vyuo vikuu nchini; baadhi yao ni wale waliokuwa wajumbe wa Bunge Maalumu la Katiba.

WASOMI
Dk. Slaa alidai  wasomi hao watalipwa Sh 500,000 kwa kila kipindi watakachoshiriki katika muda wa wiki 22  kuhakikisha suala hilo linafanikiwa.
“Wameamua kuwachukua baadhi ya wasomi kutoka vyuo vikuu, tena baadhi yao walikuwa wajumbe wa Bunge Maalumu la Katiba kuendesha vipindi hivyo  kwenye media mbalimbali nchini,” alisema.

NGOMA, VIKUNDI VYA UTAMADUNI  
Dk. Slaa alidai katika kampeni hiyo pia zitatumiwa    ngoma na vikundi vya utamaduni vya asili wakiwamo   maofisa utamaduni wa maeneo mbalimbalia kwa ajili ya kuvikusanya pamoja vikundi hivyo.  
Njia nyingine alizitaja kuwa ni kubandika mabango katika miji mikuu ya mikoa kuongeza uelewa wa Katiba inayopendekezwa ili wananchi waipigie kura ya ndiyo.
 Alipotafutwa kwa simu kuzungumzia madai hayo, Mkurugenzi wa Mawasiliano Ofisi ya Rais Ikulu, Salva  Rweyemamu alisema; “nitakupigia baadaye”.
Hata hivyo hakuweza kupiga na alipotafutwa mara kadhaa baadaye simu yake haikupatikana hadi tunakwenda mtamboni.
Mwisho






No comments:

Post a Comment

M-KOPA YAFUNGA UMEME JUA WENYE THAMANI YA Tshs 4,959,000. KATIKA SHULE YA SEKONDARI MWINYI MKURANGA PWANI

 Meneja Msaidizi wa M-Kopa nchini , June Muli akikabidhi boksi la Vifaa vya umeme wa jua kma ishara ya makabidhiano ya mradi wa umeme uli...