Friday, March 27, 2015

Wachezaji wa kigeni wanaosumbuliwa na Imani za kishirikina VPL



Na Humphrey Shao, Dar es Salaam
LiGI kuu wa Soka Tanzania bara ni moja kati ya ligi inayovutia wachezaji wengi wa kigeni hapa nchini hasa wachezaji kutoka nchi za afrika mashariki na kati.

Ligi hii imekuwa kivutio kikubwa kutokana na malipo wanayopata wachezaji wa kigeni ambao wanachezea timu hizi kulinganisha na nchio wanazotoka.
Licha yakuwa na uwezo wachezaji hawa wamekuwa na mtihani mkubwa wa kukumbana na utamdauni usioshikika kutoka kwa wachezaji wanao wakuta hama uongozi wa timu hali inayofanya washindwe kuonesha kipaji chao kama ipasavyo.

Hivyo leo hii najaribu kukuchambulia wachezaji wachache kutoka nje ya Tanzania ambao wamekutana na kigingi hichi cha imani ya kishirikina katika timu zao.

Daniel Serunkuma -Simba
Huyu ni moja wachezaji ambao walinunuliwa kwa fedha nyingi kutoka klabu ya Golmahia ya Kenya akiwa mfungaji bora nakujiunga na Simba katika mzunguko wa pili waligi kuu ya Tanzania bara.

Licha ya watu kuwa na imani na mchezaji huyo bado ameshindw akuonyesha kile ambacho watu walitegemea kukipata kutoka kwake hilikusadia timu hiyo kufanya vyema kwenye ligi

Serunkuma ambaye hivikaribuni alipata ofa ya mapumziko ya siku chache kwenda kwao aliweza kuandikwa katika vyombo vya habari kuwa ameishutumu klabu yake ya Simba kuwa kuna ushirikina unaomfanya ashindwe kufanya vizuri uwanjani.
Per Sherman- Yanga
Mchezaji huyu mwenye umbo zuri na la kuvutia na madaa ya kumiliki mpira alisajiliwa na klabu ya Yanga akitokea nchini Liberia ameshindwa kufurukuta katika ligi kuu.
Shermana ambaye anasema kuwa amini juu ya kiwango anachokionyesha katika klabu ya Yanga hivyo yeye anamuachia mungu na ipo siku akiondoka watamuelewa tu.
Anasema kuwa huko alikokuwa akicheza alikuwa ni mchezaji mzuri sana lakini cha ajabu kila anapokuwa uwanjani na timu ya Yanga uw anajiona tofauti na kushindw kufanya vile vitu vinavyotakiwa hivyo kusema kuwa yeye katika hilo anamuachia mungu atalimaliza.

Andrew Countinho-Yanga
Huyu ni winga wa timu ya Yanga ambaye aliweza kujiunga na klabu hiyo akitokea nchini brazil mara baada ya kuletwa na kocha kutoka Brazil Marcio Maximo.
Countinho licha ya kufanya vizuri katika michezo yake ya awali  lakini ameshindwa kufurukuta katika mzunguko wa pili wa ligi kuu Tanzania bara mara baada ya kuandamwana magonjw ayasiyoamazika.
Mchezaji huyu mwenye uwezo wa hali ya juu anasema kwa staili hiyo ya kuumwa umwa yuko tayari kucheza hata JKT Ruvu kuliko alipo hapo sasa kikubwa kwake ni kuchez anje ya Brazil.

Emmanuel Okwi-Simba
Licha ya mchezaji huyu kuwa tegemeo kubwakatika klabu yake bado anatajwa kuwa si mchezaji aliyeweza kuipatia goli timu yake nje ya uwanja wa Taifa Dar es Salaam tangu kuanza kwa ligi kuu ya Vodacom.

Okwi ambaye alijiunga na Simba akitokea Yanga huku wazee wa klabu hiyo kuapa kuwa atofanya vizuri huko anakokwenda mpaka pale atakporejesha fedaha na kuwaomba msamaha mashabiki na wapenzi wa klbau hiyo.
Didier Kavumbagu-Azam
Huyu ni mshambuliaji wa Azam Fc ambaye alijiunga na timu hiyo akitokea klabu ya Yanga mara baada ya kusitishiwa mkataba wake .

Kavumbagu amekuwa akifanya vizuri na klabu ya Azam aliwahi kukariri wana chombo kimoja cha habari kuwa kilichokuwa kinafanyika yanga yeye alewi lakini yeye anamini kuwa kuna mchezo mchafu ulikuwa unafanyika juu yake .
MWISHO



No comments:

Post a Comment

TANESCO YAWATOA HOFU WATEJA WAKE JUU YA MFUMO WA UNUNUZI WA LUKU

  Na Humphrey Shao, Globu ya Jamii Shirika la Umeme Tanzania Tanesco limewatoa hofu wateja wake juu ya mfumo wa ununuzi wa Umeme kwa ...