Friday, February 5, 2016

MATUMIZI YA DOLA YAPANDA BARANI AFRIKA


Matumizi ya dollar za kimarekani yamekuwa yakiongezeka siku hadi siku, hii imepelekea kuongezeka kwa thamani ya pesa hiyo kulinganisha na thamani ya pesa nyingine.

Miaka ya hivi karibuni kulikuwa na mkanganyiko na mikakati ya kurudisha thamani ya shilingi ya Kitanzania, lakini suala hili imekuwa si tatizo kwa nchi ya Tanzania pekee bali ni kwa nchi nyingi barani Afrika. hata hivyo JovagoTanzania imejaribu kutathmini thamani ya dola moja ya kimarekani na nchi kumi barani Africa ili kuitambulisha thamani yake ukiwa nje ya nchi.

Dolla moja imeonekana inathamani ya kipekee na kugundulika kuwa kwa Tanzania inaweza kusaidia kununulia muda wa maongezi na Vitu vingine vidogo vidogo, lakini kwa baadhi ya nchi nyingine kama Nigeria unaweza kupata hadi lita mbili za mafuta ya petroli.

Hata hivyo thamani ya pesa hutofautiana kati ya nchi na nchi, baadhi ya pesa zenye nguvu duniani ni pamoja na Kuwait dinar,Bahrain dinar,Oman rial, latvia lats, Uk Pound na Dola ya Kimarekani. Swali la kujiuliza pesa ya Tanzania ipo katika kiwango kipi!, ni kwa nini shilingi ya Kitanzania inashuka!, je kuna uwezekano wowote shilingi yetu ikapanda!


No comments:

Post a Comment

HDIF YAKABIDHI MRADI WA KUOKOA MAISHA YA MAMA NA MTOTO KATIKA HOSPITALI YA SHIRATI MARA BAADA YA KUTEKELEZA KWA MIAKA MIWILI

   Kiongozi msaidizi wa HDIF, Joseph Manirakiza akimkabidhi barua ya makabidhiano ya mradi na vifaa mganga mkuu wa hospital ya Shirati, D...