Friday, July 20, 2018

Waziri Dk Kigwangalla ataka wavamizi maeneo yaliyohifadhiwa kuondoka



Mwandishi wetu,Arusha.

Waziri wa Maliasili na Utalii, Dk Hamis Kigwangalla amewataka wananchi waliovamia maeneo ya hifadhi nchini, kujiandaa kuondoka ndani ya miezi mitatu kabla ya operesheni ya kuwaondoa kwa nguvu kuanza.

Akizungumza na waandishi wa habari, katika eneo la  hifadhi ya Jamii ya Wanyamapori(WMA) ya Makao, wilayani Meatu, Dk Kigwangalla alisema wavamizi wa maeneo ya hifadhi wengi wamekuwa wakijihusisha na matukio ya ujangili.

"Utakuta kijiji kina ardhi kubwa, lakini wengine wanajenga hadi katika ndani ya eneo la mita 500 kutoka mpaka wa hifadhi na hao mara nyingi ndio wanaingiza mifugo hifadhini usiku na kufanya ujangili," alisema

Alisema maeneo mengi ya hifadhi na mapori ya akiba nchini yamevamiwa na wananchi jambo ambalo serikali haiwezi kukubali yaharibiwe ama kutumika kwa ujangili.

Waziri huyo, pia alitembelea kambi ya kitalii ya Mbono inayomilikiwa na Kampuni ya Tanzania Game Trackers Safaris (TGTS) na hoteli ya kitalii ya Mwiba (Mwiba Lodge) na kushuhudia vikosi vya kupambana na ujangili katika maeneo hayo ambavyo vipo yapo chini ya taasisi  Friedkin Conservation Fund (FCF) na kueleza kuridhishwa na uwekezaji wa taasisi hiyo.

Mmoja wa Wakurugenzi wa Mwiba Holding, Abdulkadir Mohammed, alisema katika eneo la Mwiba wamewekeza sh 2.2 bilion na hivi sasa wanaendelea na shughuli za uhifadhi na utalii.

"Mheshimiwa Waziri katika eneo hili, kampuni yetu inafanya utalii wa picha na kuna hoteli, tunafanyakazi kwa amani na utulivu na vijijini vinavyotuzunguka," alisema.

Mwenyekiti wa kijiji cha Makao, Anthony Philip, alimweleza Waziri Dk Kigwangalla kuwa, katika eneo hilo kuna mahusiano mazuri baina ya vijiji na wawekezaji na vijiji vinapata mgao wa fedha.

Philipo ambaye pia ni Diwani wa Kata ya Mwangudo alisema kijiji cha Makao kimekuwa kikipata zaidi ya Sh 147 milioni kwa mwaka kutoka kwa mwekezaji na vijiji vingine sita vimekuwa vikipata zaidi ya milioni 80,000 kila mwaka.

Akiwa katika pori la akiba la Maswa, Meneja wa pori hilo, Lusato Masinde alisema pia wanauhusiano mzuri na wawekezaji ambao licha ya kulipia ada za vitalu pia wamekuwa wakitoa msaada wa huduma mbali mbali ikiwepo maji.

Hata hivyo, alisema katika pori hilo changamoto kubwa ni uvamizi wa mifugo, uchache wa watumishi    na upungufu wa vitendea kazi.


 Waziri wa Maliasili na Utalii, Dk Hamis Kigwangalla akipata Maelezo kutoka kwa  Mkurugenzi wa Mwiba  ambayo  ndiyo imewekeza katika wilaya hiyo ya Meatu, Abdulkadir Mohamed akitoa maelezo kwa Waziri Juu ya  mradi huo
  Waziri wa Maliasili na Utalii, Dk Hamis Kigwangalla a kipata Maelezo kutoka kwa Meneja wa Mwiba Lodge , Alina  Redka  juu ya sehemu ya kuangalzia Mbugani.
  Waziri wa Maliasili na Utalii, Dk Hamis Kigwangalla akikagua Gwaride la Askari wa Wanyamapori katika pori la akiba Meatu.
  Waziri wa Maliasili na Utalii, Dk Hamis Kigwangalla akiwa ameongozana na Wakurugenzi wa Kampuni ya Mwiba Holding Ltd inayofany auwekezaji katika pori la akiba Meatu.
 Waziri wa Maliasili na Utalii, Dk Hamis Kigwangalla akipata Maelezo kutoka kwa Mmoja wa Wafanyakazi wa Tanzania Game Trackers Safaris

No comments:

Post a Comment

WATAALAMU WA UNUNUZI NA UGAVI WATAKIWA KUWA WAADILIFU

Na Humphrey Shao, Globu ya Jamii Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Fedha na Mipango ,Amina Khamis Shaban amesema hakuna sababu yoyote ya T...